![](https://www.nanai.go.th/wp-content/uploads/2020/09/DSC_0565-680x340.jpg)
วันนี้วันที่ 10 กันยายน 2563 เวลา 08.00 น. เป็นต้นไป เทศบาลตำบลนาใน ร่วมกับสมาชิกสภาเทศบาล ประชาชน จิตอาสา ผู้นำชุมชน ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก จัดกิจกรรมโครงการหน้าบ้านน่ามอง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563 โดยมีวัตถุประสงค์ ดังนี้
1. เพื่อพัฒนาสถานที่ อาคาร บ้านช่อง ถนน ให้มีความสะอาด เป็นระเบียบเรียบร้อย รวมไป จนถึงการปรับปรุงภูมิทัศน์ให้มีความสวยงาม ซึ่งจะเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งของนักท่องเที่ยวจะได้เกิดความประทับใจ เมื่อมาถึงตำบลนาใน
2. เพื่อเป็นการสร้างการมีส่วนร่วมของประชาชนและส่วนราชการในการร่วมกันปลูก ร่วมกันดูแลรักษาไม้ดอกไม้ประดับบริเวณพื้นที่สาธารณะ และหน้าบ้านของตัวเอง
3. เพื่อเป็นการขับเคลื่อนกลยุทธ์ด้านการพัฒนาแหล่งท่องเที่ยวเชิง 3 ธรรม ธรรม ธรรมชาติ วัฒนธรรม และส่งเสริมการท่องเที่ยวในชุมชน